Hoppa í meginmál
mos.is - Forsíða

Mál númer 202205456

  • 22. maí 2024

    Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #851

    Til­laga Fram­sókn­ar­flokks um breyt­ing­ar í fræðslu­nefnd, skipu­lags­nefnd, um­hverf­is­nefnd og yfir­kjör­stjórn.

    Fyr­ir fund­in­um lá til­laga um eft­ir­far­andi breyt­ing­ar á skip­an nefnda:

    Fræðslu­nefnd: Örv­ar Jó­hanns­son verði aðal­mað­ur og jafn­framt vara­formað­ur í stað Leifs Inga Ey­steins­son­ar.

    Skipu­lags­nefnd: Aldís Stef­áns­dótt­ir verði vara­mað­ur í stað Rún­ars Þórs Guð­brands­son­ar.

    Um­hverf­is­nefnd: Hilm­ar Tóm­as Guð­munds­son verði vara­mað­ur i stað Rún­ars Þórs Guð­brands­son­ar.

    Yfir­kjör­stjórn sveit­ar­fé­lags­ins: Ní­els Reyn­is­son verði vara­mað­ur í stað Rún­ars Birg­is Gísla­son­ar

    Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og tald­ist hún því sam­þykkt.

  • 6. desember 2023

    Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #840

    Til­laga C-lista um breyt­ing­ar á að­al­manni í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd, menn­ing­ar- og lýð­ræð­is­nefnd auk að­al­manns í stefnu­ráði byggð­ar­sam­lag­anna.

    Fyr­ir fund­in­um ligg­ur til­laga C-lista um að Guð­rún Þór­ar­ins­dótt­ir verði aðal­mað­ur íþrótta- og tóm­stunda­nefnd­ar í stað Atla­s­ar Hendriks Ósk­ar Dag­bjarts. Í menn­ing­ar- og lýð­ræð­is­nefnd verði Kjart­an Jó­hann­es Hauks­son aðal­mað­ur í stað Guð­rún­ar Þór­ar­ins­dótt­ur. Valdi­mar Birg­is­son verði aðal­mað­ur í stefnu­ráði byggð­ar­sam­lag­anna í stað Lovísu Jóns­dótt­ur. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

    • 27. september 2023

      Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #835

      Til­laga um skip­an ung­menna­ráðs. Jafn­framt ligg­ur fyr­ir til­laga D lista um breyt­ingu á skip­an fræðslu- og frí­stunda­nefnd­ar.

      Fyr­ir ligg­ur til­laga D lista um að Ragn­ar Bjarni Zoega Hreið­ars­son verði vara­mað­ur í fræðslu- og frí­stunda­nefnd í stað Örnu Bjark­ar Hagalíns­dótt­ur. Ekki kom fram önn­ur til­laga og telst Ragn­ar Bjarni Zoega Hreið­ars­son því rétt kjör­inn sem vara­mað­ur í fræðslu- og frí­stunda­nefnd.

      ***

      Til­laga er um að Jök­ull Nói Ívars­son Lena Am­irs­dótt­ir, Hólm­fríð­ur Birna Hjaltested, Una Ragn­heið­ur Torfa­dótt­ir, Júlía Rós Krist­ins­dótt­ir, Bald­ur Ari Hjörv­ars­son, Edda Stein­unn Er­lends­dótt­ir Scheving, Eyrún Birna Braga­dótt­ir, Birna Rún Jóns­dótt­ir, Sig­urð­ur Óli Karls­son og Katrín Vala Arn­ars­dótt­ir van der Linden verði kjörn­ir að­al­menn í ung­mennaráð. Þá er til­laga um að Sverr­ir Björg­vins­son, Sara Oli­via Pét­urs­dótt­ir og Ína Andra­dótt­ir verði kjörn­ir vara­menn í ung­mennaráð. Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi því rétt kjörin í ung­mennaráð.

      • 13. september 2023

        Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #834

        Til­laga B lista um breyt­ing­ar á að­al­manni í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

        Til­laga er um að Sæv­ar Birg­is­son verði aðal­mað­ur og vara­formað­ur B lista í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd í stað Leifs Inga Ey­steins­son­ar. Ekki kom fram önn­ur til­laga og telst Sæv­ar Birg­is­son því rétt kjörin sem aðal­mað­ur og vara­formað­ur í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

        • 30. ágúst 2023

          Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #833

          Til­laga S lista um breyt­ing­ar á áheyrn­ar­full­trúa í menn­ing­ar- og lýð­ræð­is­nefnd.

          Til­laga er um að Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir verði áheyrn­ar­full­trúi S lista í menn­ing­ar- og lýð­ræð­is­nefnd í stað Jakobs Smára Magnús­son­ar. Ekki kom fram önn­ur til­laga og telst Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir því rétt kjörin sem áheyrn­ar­full­trúi í menn­ing­ar- og lýð­ræð­is­nefnd.

          • 21. júní 2023

            Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #831

            Til­lög­ur um breyt­ing­ar á nefnd­um, ráð­um og sam­starfs­nefnd­um.

            Eft­ir­far­andi til­lög­ur hafa borist um breyt­ing­ar á fasta­nefnd­um:
            A. At­vinnu- og ný­sköp­un­ar­nefnd
            1. Til­laga um að Ólaf­ur Ingi Ósk­ars­son (S) verði aðal­mað­ur í stað Rún­ars Más Jónatans­son­ar (C).
            2. Til­laga um að Hilm­ar Stef­áns­son (D) verði aðal­mað­ur í stað Brynju Hlíf­ar Hjalta­dótt­ur (D).
            3. Til­laga um að Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir (S) verði vara­mað­ur í stað Guð­rún­ar Þór­ar­ins­dótt­ur (C).
            4. Til­laga um að Rún­ar Már Jónatans­son (C) verði áheyrn­ar­full­trúi í stað Ólafs Inga Ósk­ars­son­ar (S).
            5. Til­laga um að Guð­rún Þór­ar­ins­dótt­ir (C) verði vara áheyrn­ar­full­trúi í stað Önnu Sig­ríð­ar Guðna­dótt­ur (S).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi rétt kjörin í at­vinnu- og ný­sköp­un­ar­nefnd.

            B. Fræðslu­nefnd
            1. Til­laga um að Elín Anna Gísla­dótt­ir (C) verði aðal­mað­ur í stað El­ín­ar Árna­dótt­ur (S) og að Leif­ur Ingi Ey­steins­son (B) verði aðal­mað­ur og vara­formað­ur í stað Sæv­ars Birg­is­son­ar (B).
            2. Til­laga um að Valdi­mar Birg­is­son (C) verði vara­mað­ur í stað El­ín­ar Ei­ríks­dótt­ur (S).
            3. Til­laga um að Elín Árna­dótt­ir (S) verði áheyrn­ar­full­trúi í stað El­ín­ar Önnu Gísla­dótt­ur (C)
            4. Til­laga um að Elín Ei­ríks­dótt­ir (S) verði vara áheyrn­ar­full­trúi í stað Valdi­mars Birg­is­son­ar (C).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi rétt kjörin í fræðslu­nefnd.


            C. Íþrótta- og tóm­stunda­nefnd
            1. Til­laga um að Vil­helmína Eva Vil­hjálms­dótt­ir (L) verði vara áheyrn­ar­full­trúi í stað Dag­nýj­ar Krist­ins­dótt­ur (L).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og telst við­kom­andi rétt kjörin í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

            D. Menn­ing­ar- og lýð­ræð­is­nefnd
            1. Til­laga um að Guð­rún Þór­ar­ins­dótt­ir (C) verði aðal­mað­ur í stað Jakobs Smára Magnús­son­ar (S).
            2. Til­laga um að Elín Anna Gísla­dótt­ir (C) verði vara­mað­ur í stað Þór­ar­ins Snorra Sig­ur­geirs­son­ar (S).
            3. Til­laga um að Jakob Smári Magnús­son (S) verði áheyrn­ar­full­trúi í stað Guð­rún­ar Þór­ar­ins­dótt­ur (C).
            4. Til­laga um að Þór­ar­inn Snorri Sig­ur­geirs­son (S) verði vara áheyrn­ar­full­trúi í stað El­ín­ar Önnu Gísla­dótt­ur (C).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi rétt kjörin í menn­ing­ar- og lýð­ræð­is­nefnd.

            E. Skipu­lags­nefnd
            1. Til­laga um að Sæv­ar Birg­is­son (B) verði aðal­mað­ur og vara­formað­ur í stað Al­dís­ar Stef­áns­dótt­ur (B).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og telst við­kom­andi rétt kjör­inn í skipu­lags­nefnd.

            F. Um­hverf­is­nefnd
            1. Til­laga um að Ómar Ing­þórs­son (S) verði aðal­mað­ur í stað Reyn­is Matth­ías­son­ar (C).
            2. Til­laga um að Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir (S) verði vara­mað­ur í stað Ölvis Karls­son­ar (C).
            3. Til­laga um að Reyn­ir Matth­íasson (C) verði áheyrn­ar­full­trúi í stað Óm­ars Ing­þórs­son­ar (S).
            4. Til­laga um að Ölv­ir Karls­son (C) verði vara áheyrn­ar­full­trúi í stað Önnu Sig­ríð­ar Guðna­dótt­ur (S).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi rétt kjörin í um­hverf­is­nefnd.

            G. Vel­ferð­ar­nefnd
            1. Til­laga um að Brynja Hlíf Hjalta­dótt­ir (D) verði aðal­mað­ur í stað Hilmars Stef­áns­son­ar (D).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og telst við­kom­andi rétt kjörin í vel­ferð­ar­nefnd.

            H. Öld­ungaráð
            1. Til­laga frá FaMos um að Ólaf­ur Guð­munds­son og Ingi­björg G. Guð­munds­dótt­ir verði vara­menn í stað Mar­grét­ar J. Ólafs­dótt­ur og Krist­bjarg­ar Stein­gríms­dótt­ur.

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi rétt kjörin í öld­ungaráð.

            I. Svæð­is­skipu­lags­nefnd höf­uð­borg­ar­svæð­is­ins
            1. Til­laga um að Sæv­ar Birg­is­son (B) verði aðal­mað­ur í stað Al­dís­ar Stef­áns­dótt­ur (B).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og telst við­kom­andi rétt kjör­inn í svæð­is­skipu­lags­nefnd.

            J. Al­manna­varn­ar­nefnd höf­uð­borg­ar­svæð­is­ins
            1. Til­laga um að Örv­ar Jó­hanns­son (B) verði aðal­mað­ur í stað Ás­geirs Sveins­son­ar (D).
            2. Til­laga um að Aldís Stef­áns­dótt­ir (B) verði vara­mað­ur í stað Jönu Katrín­ar Knúts­dótt­ur (D).

            Á fund­in­um var borin fram ný til­laga af hálfu D lista sem var dreg­in til baka.

            ***
            Fund­ar­hlé hófst kl. 18:46. Fund­ur hófst aft­ur kl. 19:10

            ***

            Fram kom sam­eig­in­leg til­laga um að Jana Katrín Knúts­dótt­ir (D) verði aðal­mað­ur í stað Ás­geirs Sveins­son­ar (D) og að Örv­ar Jó­hanns­son (B) verði vara­mað­ur í stað Jönu Katrín­ar Knúts­dótt­ur (D).

            Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi rétt kjörin í al­manna­varn­ar­nefnd.

            • 7. júní 2023

              Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #830

              Til­laga L- lista um breyt­ing­ar á vara áheyrn­ar­full­trú­um í um­hverf­is­nefnd, at­vinnu og ný­sköp­un­ar­nefnd og íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

              Til­laga L- lista um breyt­ing­ar á vara áheyrn­ar­full­trú­um í um­hverf­is­nefnd, at­vinnu- og ný­sköp­un­ar­nefnd og íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

              Í um­hverf­is­nefnd er lagt til að vara áheyrn­ar­full­trúi verði Hauk­ur Örn Harð­ar­son í stað Lárus­ar Arn­ar Sölva­son­ar.

              Í at­vinnu- og ný­sköp­un­ar­nefnd er lagt til að vara áheyrn­ar­full­trúi verði Guð­mund­ur Hreins­son í stað Kristjáns Erl­ings Jóns­son­ar.

              Í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd er lagt til að vara áheyrn­ar­full­trúi verði Dagný Krist­ins­dótt­ir í stað Lárus­ar Arn­ar Sölva­son­ar.

              Ekki komu fram frek­ari til­lög­ur og teljast þau því rétt kjörin sem vara áheyrn­ar­full­trú­ar í um­hverf­is­nefnd, at­vinnu- og ný­sköp­un­ar­nefnd og íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

              • 24. maí 2023

                Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #828

                Til­laga L- lista um breyt­ing­ar á vara áheyrn­ar­full­trúa í fræðslu­nefnd og vel­ferð­ar­nefnd.

                Í fræðslu­nefnd er lagt til að í stað Ás­gerð­ar Ingu Stef­áns­dótt­ur, komi Þór­anna Rósa Ólafs­dótt­ir.

                Í vel­ferð­ar­nefnd er lagt er til að vara áheyrn­ar­full­trúi í stað Olgu Stef­áns­dótt­ur verði Anna Kristín Scheving.

                Ekki komu fram frek­ari til­lög­ur og teljast þær því rétt kjörn­ar sem vara áheyrn­ar­full­trú­ar í fræðslu­nefnd og vel­ferð­ar­nefnd.

                • 10. maí 2023

                  Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #827

                  Til­laga L-lista um breyt­ing­ar á vara áheyrn­ar­full­trúa í fræðslu­nefnd.

                  Til­laga er um að Ás­gerð­ur Inga Stef­áns­dótt­ir verði vara áheyrn­ar­full­trúi í stað Olgu Stef­áns­dótt­ur. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

                  • 1. mars 2023

                    Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #822

                    Til­laga C-lista um breyt­ing­ar á að­al­manni í um­hverf­is­nefnd.

                    Fyr­ir fund­in­um ligg­ur til­laga C lista um að Reyn­ir Matth­íasson verði aðal­mað­ur í um­hverf­is­nefnd í stað Lovísu Jóns­dótt­ur. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

                    • 18. janúar 2023

                      Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #819

                      Til­laga B lista um breyt­ing­ar á að­al­manni í At­vinnu- og ný­sköp­un­ar­nefnd. Jafn­framt er til­laga C lista um breyt­ingu á að­al­manni í um­hverf­is­nefnd.

                      At­vinnu- og ný­sköp­un­ar­nefnd: Til­laga er um að Jóna Guð­rún Krist­ins­dótt­ir verði aðal­mað­ur í stað Al­dís­ar Stef­áns­dótt­ur og verði vara­formað­ur nefnd­ar­inn­ar. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

                      Um­hverf­is­nefnd: Til­laga er um að Lovísa Jóns­dótt­ir verði aðal­mað­ur í stað Jóns Arn­ar Jóns­son­ar. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

                      • 7. desember 2022

                        Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #817

                        Til­laga D lista um breyt­ing­ar á að­al­manni í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd og breyt­ingu aðal- og vara­manna í svæð­is­skipu­lags­nefnd. Til­laga L lista um breyt­ing­ar á skip­an áheyrn­ar­full­trúa og vara­áheyrn­ar­full­trúa í skipu­lags­nefnd.

                        Til­laga er um eft­ir­far­andi breyt­ing­ar á íþrótta- og tóm­stunda­nefnd: Lagt er til að Hjört­ur Örn Arn­ar­son verði aðal­mað­ur í stað Örnu Bjark­ar Hagalíns­dótt­ur. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

                        Til­laga er um breyt­ing­ar á skip­an svæð­is­skipu­lags­nefnd höf­uð­borg­ar­svæð­is­ins: Lagt er til að Helga Jó­hann­es­dótt­ir, sem er vara­mað­ur verði aðal­mað­ur, og Ás­geir Sveins­son, sem er aðal­mað­ur verði vara­mað­ur. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

                        Til­laga er um breyt­ingu á skip­an skipu­lags­nefnd­ar: Lagt er til að Hauk­ur Örn Harð­ar­son, sem er vara­áheyrn­ar­full­trúi, verði áheyrn­ar­full­trúi í stað Stefáns Óm­ars Jóns­son­ar, og Michele Re­bora verði vara­áheyrn­ar­full­trúi. Ekki koma fram að­r­ar til­lög­ur og telst hún því sam­þykkt.

                        • 9. nóvember 2022

                          Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #815

                          Kosn­ing níu að­al­manna í ung­mennaráð sam­kvæmt til­nefn­ingu grunn­skóla Mos­fells­bæj­ar og Fram­halds­skól­ans í Mos­fells­bæ.

                          Til­laga er um að: Ás­dís Halla Helga­dótt­ir og Harri Hall­dórs­son frá Kvísl­ar­skóla, Eyrún Birna Braga­dótt­ir og Edda Stein­unn Er­lends­dótt­ir Scheving frá Helga­fells­skóla, Guðni Geir Örn­ólfs­son og Viðja Sóllilja Ág­ústs­dótt­ir frá Lága­fells­skóla og Katrín Vala Arn­ar­dótt­ir vd Linden, Sig­urð­ur Óli Kára­son og Grím­ur Nói Ein­ars­son frá Fram­halds­skól­an­um í Mos­fells­bæ verði kjörin í ung­mennaráð. Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi því rétt kjörn­ir í ung­mennaráð.

                          • 26. október 2022

                            Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #814

                            Til­laga um skip­an ung­menna­ráðs.

                            Mál­inu frestað til næsta fund­ar.

                            • 17. ágúst 2022

                              Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #809

                              Til­laga um breyt­ingu á skip­an vara­manns í stjórn SSH.

                              Af­greiðsla 1541. fund­ar bæj­ar­ráðs lögð fram til kynn­ing­ar á 809. fundi bæj­ar­stjórn­ar.

                              • 17. ágúst 2022

                                Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #809

                                Til­laga D lista um breyt­ingu á skip­an að­al­manna í um­hverf­is­nefnd og breyt­ingu á skip­an aðal- og vara­manna í lýð­ræð­is- og mann­rétt­inda­nefnd. Til­laga S lista um breyt­ingu á skip­an áheyrn­ar­full­trúa og vara­áheyrn­ar­full­trúa í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

                                Um­hverf­is­nefnd: Til­laga er um að Ás­geir Sveins­son verði aðal­mað­ur í stað Þóru Bjarg­ar Ingi­mund­ar­dótt­ur. Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og telst við­kom­andi því rétt kjör­inn í um­hverf­is­nefnd.

                                Lýð­ræð­is- og mann­rétt­inda­nefnd: Til­laga er um að Dav­íð Örn Guðna­son verði aðal­mað­ur í stað Gunn­ars Pét­urs Har­alds­son­ar. Jafn­framt að Helga Jó­hann­es­dótt­ir verði vara­mað­ur í stað Dav­íðs Arn­ar Guðna­son­ar. Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi því rétt kjörn­ir í lýð­ræð­is- og mann­rétt­inda­nefnd.

                                Íþrótta- og tóm­stunda­nefnd: Til­laga er um að Mar­grét Gróa Björns­dótt­ir verði áheyrn­ar­full­trúi í stað Sunnu Arn­ar­dótt­ur og jafn­framt að Gerð­ur Páls­dótt­ir verði vara­áheyrn­ar­full­trúi í stað Mar­grét­ar Gróu Björns­dótt­ur. Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og telst við­kom­andi því rétt kjörin í íþrótta- og tóm­stunda­nefnd.

                                • 7. júlí 2022

                                  Bæj­ar­ráð Mos­fells­bæj­ar #1541

                                  Til­laga um breyt­ingu á skip­an vara­manns í stjórn SSH.

                                  Fram kom til­laga um að Halla Karen Kristjáns­dótt­ir verði vara­mað­ur í stjórn SSH í stað Al­dís­ar Stef­áns­dótt­ur. Til­lag­an var sam­þykkt með fimm at­kvæð­um.

                                  • 29. júní 2022

                                    Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #808

                                    Kosn­ing fjög­urra aðal- og vara­manna í öld­ungaráð sam­kvæmt til­nefn­ingu frá Fé­lagi aldr­aðra í Mos­fells­bæ og ná­grenni (FaMOS) og Heilsu­gæslu Mos­fellsum­dæm­is.

                                    Eft­ir­far­andi til­lög­ur komu fram frá FaMOS: að­al­menn, Jón­as Sig­urðs­son, Jó­hanna B. Magnús­dótt­ir og Þor­steinn Birg­is­son og til vara Mar­grét J. Ólafs­son, Krist­björg Stein­gríms­dótt­ir og Guð­rún K. Haf­steins­dótt­ir.

                                    Jafn­framt kom eft­ir­far­andi til­laga frá Heilsu­gæslu Mos­fellsum­dæm­is: aðal­mað­ur Jór­unn Edda Haf­steins­dótt­ir og til vara Sig­ur­laug S. Ein­ars­dótt­ir.

                                    Ekki komu fram að­r­ar til­lög­ur og teljast við­kom­andi því rétt kjörn­ir í öld­ungaráð Mos­fells­bæj­ar.

                                    • 1. júní 2022

                                      Bæj­ar­stjórn Mos­fells­bæj­ar #806

                                      Kosn­ing í nefnd­ir og ráð, sbr. 46 gr. sam­þykkt­ar um stjórn Mos­fells­bæj­ar.

                                      Eft­ir­far­andi til­lög­ur hafa borist um kosn­ingu í nefnd­ir og ráð:
                                      a. Fjöl­skyldu­nefnd
                                      Að­al­menn:
                                      Sig­ríð­ur Dóra Sig­tryggs­dótt­ir (B), Jana Katrín Knúts­dótt­ir (D), Halla Karen Kristjáns­dótt­ir (B), Hilm­ar Stef­áns­son (D) og Ólaf­ur Ingi Ósk­ars­son (S).

                                      Formað­ur verð­ur Ólaf­ur Ingi Ósk­ars­son (S) og vara­formað­ur Sig­ríð­ur Dóra Sig­tryggs­dótt­ir (B).

                                      Vara­menn:
                                      Bjarni Ingimars­son (B), Rún­ar Bragi Guð­laugs­son (D), Örv­ar Jó­hanns­son (B), Alfa Regína Jó­hanns­dótt­ir (D) og Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir (S).

                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar:
                                      Ölv­ir Karls­son (C) en Lovísa Jóns­dótt­ir (C) til vara.
                                      Dagný Krist­ins­dótt­ir (L) en Olga Stef­áns­dótt­ir (L) til vara.

                                      b. Fræðslu­nefnd
                                      Að­al­menn:
                                      Aldís Stef­áns­dótt­ir (B), Elín María Jóns­dótt­ir (D), Sæv­ar Birg­is­son (B), Hjört­ur Örn Arn­ar­son (D) og Elín Árna­dótt­ir (S).

                                      Vara­menn:
                                      Ólöf Si­vertsen (B), Arna Björk Hagalíns­dótt­ir (D), Hilm­ar Tóm­as Guð­munds­son (B), Jana Katrín Knúts­dótt­ir (D) og Elín Ei­ríks­dótt­ir (S).

                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar:
                                      Elín Anna Gísla­dótt­ir (C) en Valdi­mar Birg­is­son (C) til vara.
                                      Dagný Krist­ins­dótt­ir (L) en Olga Stef­áns­dótt­ir (L) til vara.

                                      c. Íþrótta- og tóm­stunda­nefnd
                                      Að­al­menn:
                                      Erla Ed­vards­dótt­ir (B), Rún­ar Bragi Guð­laugs­son (D), Leif­ur Ingi Ey­steins­son (B), Arna Björk Hagalíns­dótt­ir (D) og Atlas Hendrik Ósk Dag­bjarts (C)

                                      Formað­ur verði Erla Ed­vards­dótt­ir (B) og vara­formað­ur Leif­ur Ingi Ey­steins­son (B)

                                      Vara­menn:
                                      Þor­björg Sól­bjarts­dótt­ir (B), Ás­geir Sveins­son (D), Grét­ar Strange (B), Hilm­ar Stef­áns­son (D) og Kjart­an Jó­hann­es Hauks­son (C).

                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar:
                                      Sunna Arn­ar­dótt­ir (S) en Mar­grét Gróa Björns­dótt­ir (S) til vara.
                                      Kat­arzyna Krystyna Kroli­kowska (L) en Lár­us Arn­ar Sölvason (L) til vara.

                                      d. Lýð­ræð­is- og mann­rétt­inda­nefnd
                                      Að­al­menn:
                                      Sæv­ar Birg­is­son (B), Brynja Hlíf Hjalta­dótt­ir (D), Aldís Stef­áns­dótt­ir (B), Gunn­ar Pét­ur Har­alds­son (D) og Rún­ar Már Jónatans­son (C)
                                      Formað­ur verði Sæv­ar Birg­is­son (B) og vara­formað­ur Aldís Stef­áns­dótt­ir (B).

                                      Vara­menn:
                                      Rún­ar Þór Guð­brands­son (B), Dav­íð Örn Guðna­son (D), Hrafn­hild­ur Gísla­dótt­ir (B), Helga Möl­ler (D) og Guð­rún Þór­ar­ins­dótt­ir (C).

                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar:
                                      Ólaf­ur Ingi Ósk­ars­son (S) en Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir (S) til vara
                                      Kristín Nanna Vil­helms­dótt­ir (L) en Kristján Erl­ing Jóns­son (L) til vara.

                                      e. Menn­ing­ar- og ný­sköp­un­ar­nefnd
                                      Að­al­menn:
                                      Hrafn­hild­ur Gísla­dótt­ir (B), Helga Möl­ler (D), Hilm­ar Tóm­as Guð­munds­son (B), Frank­lin Ern­ir Kristjáns­son (D) og Jakob Smári Magnús­son (S).

                                      Formað­ur verði Hrafn­hild­ur Gísla­dótt­ir (B) og vara­formað­ur verði Hilm­ar Tóm­as Guð­munds­son (B).

                                      Vara­menn:
                                      Leif­ur Ingi Ey­steins­son (B), Helga Jó­hann­es­dótt­ir (D), Þor­björg Sól­bjarts­dótt­ir (B), Dav­íð Ólafs­son (D) og Þór­ar­inn Snorri Sig­ur­geirs­son (S).

                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar:
                                      Guð­rún Þór­ar­ins­dótt­ir (C) en Elín Anna Gísla­dótt­ir (C) til vara
                                      Kristján Erl­ing Jóns­son(L) en Kristín Nanna Vil­helms­dótt­ir (L) til vara.

                                      f. Skipu­lags­nefnd
                                      Að­al­menn:
                                      Valdi­mar Birg­is­son (C), Ás­geir Sveins­son (D), Aldís Stef­áns­dótt­ir (B), Helga Jó­hann­es­dótt­ir (D) og Ómar Ing­þórs­son (S).

                                      Formað­ur verði Valdi­mar Birg­is­son (C) og vara­formað­ur verði Aldís Stef­áns­dótt­ir (B).

                                      Vara­menn:
                                      Lovísa Jóns­dótt­ir (C), Hjört­ur Örn Arn­ar­son (D), Rún­ar Þór Guð­brands­son (B), Ragn­ar Bjarni Zoega Hreið­ars­son (D) og Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir (S).

                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar:
                                      Stefán Ómar Jóns­son (L) en Hauk­ur Örn Harð­ar­son (L) til vara.

                                      g. Um­hverf­is­nefnd
                                      Að­al­menn:
                                      Örv­ar Jó­hanns­son (B), Ragn­ar Bjarni Zoega Hreið­ars­son (D), Þor­björg Sól­bjarts­dótt­ir (B), Þóra Björg Ingi­mund­ar­dótt­ir (D) og Jón Örn Jóns­son (C).

                                      Formað­ur verði Örv­ar Jó­hanns­son (B) og vara­formað­ur verði Þor­björg Sól­bjarts­dótt­ir (B).

                                      Vara­menn:
                                      Hörð­ur Haf­berg Gunn­laugs­son (B), Jana Katrín Knúts­dótt­ir (D), Rún­ar Þór Guð­brands­son (B), Ari Her­mann Odds­son (D) og Ölv­ir Karls­son (C).

                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar:
                                      Ómar Ing­þórs­son (S) en Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir (S) til vara
                                      Michele Re­bora (L) en Lár­us Arn­ar Sölvason (L) til vara.

                                      h. Ung­mennaráð
                                      Kosn­ingu frestað.

                                      i. Yfir­kjör­stjórn
                                      Að­al­menn:
                                      Elín Árna­dótt­ir (S), Júlí­ana Guð­munds­dótt­ir (D) og Har­ald­ur Sig­urðs­son (B)

                                      Vara­menn:
                                      Rafn Haf­berg Guð­laugs­son (S), Dav­íð Örn Guðna­son (D) og Rún­ar Birg­ir Gíslason (B).

                                      j. Öld­ungaráð
                                      Að­al­menn:
                                      Ólaf­ur Ingi Ósk­ars­son (S), Svala Árna­dótt­ir (D) og Halla Karen Kristjáns­dótt­ir (B).

                                      Vara­menn:
                                      Anna Sig­ríð­ur Guðna­dótt­ir (S), Bjarney Ein­ars­dótt­ir (D) og Sæv­ar Birg­is­son (B).

                                      k. Not­endaráð
                                      Að­al­menn:
                                      Hild­ur Björg Bær­ings­dótt­ir (C) og Júlí­ana Guð­munds­dótt­ir (D).

                                      Vara­menn:
                                      Ölv­ir Karls­son (C) og Brynja Hlíf Hjalta­dótt­ir (D).

                                      Þá var kos­ið í eft­ir­tald­ar sam­starfs­nefnd­ir til fjög­urra ára:
                                      a. Heil­brigð­is­nefnd
                                      Aðal­mað­ur Bjarni Ingimars­son (B) og vara­mað­ur Örv­ar Jó­hanns­son (B)

                                      b. Al­manna­varn­ar­nefnd höf­uð­borg­ar­svæð­is­ins
                                      Að­al­menn verði bæj­ar­stjóri og Ás­geir Sveins­son (D).
                                      Vara­menn verði Sæv­ar Birg­is­son (B) og Jana Katrín Knúts­dótt­ir (D).

                                      c. Stjórn Sorpu bs.
                                      Aðal­mað­ur Aldís Stef­áns­dótt­ir (B) og vara­mað­ur Sæv­ar Birg­is­son (B).

                                      d. Stjórn Strætó bs.
                                      Aðal­mað­ur Lovísa Jóns­dótt­ir (C) og vara­mað­ur Örv­ar Jó­hans­son (B).

                                      e. Stjórn Slökkvi­liðs höf­uð­borg­ar­svæð­is­ins
                                      Bæj­ar­stjóri verði aðal­mað­ur og vara­mað­ur Halla Karen Kristjáns­dótt­ir (B).

                                      f. Stjórn Sam­taka sveit­ar­fé­laga á höf­uð­borg­ar­svæð­inu
                                      Bæj­ar­stjóri og vara­mað­ur Aldís Stef­áns­dótt­ir (B).

                                      g. Stefnuráð Sam­taka sveit­ar­fé­laga á höf­uð­borg­ar­svæð­inu (SSH)
                                      Að­al­menn Lovísa Jóns­dótt­ir (C) og Ás­geir Sveins­son (D) og vara­menn Aldís Stef­áns­dótt­ir (B) og Hjört­ur Örn Arn­ar­son (D).

                                      h. Stefnuráð áfanga­stað­ar­ins höf­uð­borg­ar­svæð­ið
                                      Lovísa Jóns­dótt­ir (C) og Ás­geir Sveins­son (D).

                                      i. Sam­starfs­nefnd skíða­svæð­anna
                                      Sæv­ar Birg­is­son (B) aðal­mað­ur og Valdi­mar Birg­is­son (C) vara­mað­ur.

                                      j. Svæð­is­skipu­lags­nefnd höf­uð­borg­ar­svæð­is­ins
                                      Að­al­menn Aldís Stef­áns­dótt­ir (B) og Ás­geir Sveins­son (D).
                                      Vara­menn Valdi­mar Birg­is­son (C) og Helga Jó­hann­es­dótt­ir (D).

                                      ***

                                      Til­laga D lista:
                                      Bæj­ar­full­trú­ar D lista leggja fram til­lögu um að ekki verði áheyrna­full­trú­ar frá meiri­hluta B C og S lista í nefnd­um bæj­ar­ins fyr­ir utan bæj­ar­ráð.

                                      Til­lag­an felld með sex at­kvæð­um B-,C- og S-lista. Bæj­ar­full­trú­ar D- og L-lista greiddu at­kvæði með til­lög­unni.

                                      ***

                                      Til­laga um til­nefn­ing­ar í nefnd­ir og ráð var sam­þykkt með 11 at­kvæð­um.

                                      ***

                                      Bók­un D- og L-lista:
                                      Það er óljós til­gang­ur með því að bæta við áheyrn­ar­full­trú­um frá meiri­hlut­an­um í nefnd­ir bæj­ar­ins. Flokk­arn­ir í meiri­hlut­an­um verða að treysta hver öðr­um til þess að fara með meiri­hluta í nefnd­um án þess að all­ir þrír flokk­arn­ir eigi full­trúa í hverri nefnd.

                                      Meiri­hlut­inn hef­ur í engu svarað um þann til­gang með auka áheyrn­ar­full­trúa. Þess­ar for­dæma­lausa til­lög­ur meiri­hlut­ans munu kosta íbúa í Mos­fells­bæ 14 millj­ón­ir á kjör­tíma­bil­inu. Svo virð­ist sem þessi ráð­stöf­un sé ein­göngu til þess að út­hluta laun­uð­um bitling­um í formi nefnd­ar­setu án at­kvæð­is­rétt­ar til fólks á list­um meiri­hlut­ans og þá sér­stak­lega C og S lista þar sem þeir flokk­ar hafa bara einn bæj­ar­full­trúa hvor, og því virð­ist vanta fleiri laun­uð störf fyr­ir þessa að­ila á kostn­að skatt­greið­enda í Mos­fells­bæ.

                                      Bók­un B-, C- og S-lista:
                                      Áheyrn­ar­full­trú­ar í nefnd­um er hluti af meiri­hluta­sam­komu­lagi B, C og S lista. Til­gang­ur­inn með þess­um full­trú­um er að styrkja lýð­ræð­is­lega um­ræðu í nefnd­ar­starfi bæj­ar­ins í takti við stefnu meiri­hluta­flokk­anna. Það er er mik­il­væg­ur hluti mál­efna­samn­ings meiri­hlut­ans að auka lýð­ræð­is­lega um­ræðu og efla þann­ig vægi allra nefnda í stjórn­kerfi bæj­ar­ins.

                                      Að­r­ar að­drótt­an­ir í bók­un D og L lista eru ekki svara verð­ar.